adplus-dvertising
Hot Stories

గుజరాత్ విషాదం గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ భావోద్వేగానికి గురయ్యారు & More Trending News

 

గుజరాత్‌లో వేలాడే వంతెన కూలి మరణించిన వారిని ప్రధాని మోదీ గుర్తు చేసుకున్నారు.

బనస్కాంత:

గుజరాత్‌లోని జిల్లాలో నీటి సరఫరాను బలోపేతం చేసేందుకు బనస్కాంతలోని తరడ్‌లో రూ. 8,000 కోట్ల విలువైన పలు ప్రాజెక్టులకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సోమవారం శంకుస్థాపన చేశారు.

మూడు రోజుల గుజరాత్ పర్యటనలో ఉన్న ప్రధాని మోడీ ప్రధాన నర్మదా కాలువ నుండి 1,560 కోట్ల రూపాయల వ్యయంతో కాసర నుండి దంతివాడ పైప్‌లైన్‌తో సహా 8,034 కోట్ల రూపాయల విలువైన అనేక నీటి సరఫరా ప్రాజెక్టులకు శంకుస్థాపన చేశారు. ఈ ప్రాజెక్ట్ నీటి సరఫరాను పెంపొందిస్తుందని మరియు ఈ ప్రాంత రైతులకు కూడా ప్రయోజనం చేకూరుస్తుందని నమ్ముతారు.

తరడ్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో భాగంగా, సుజ్లాం సుఫ్లామ్ కెనాల్ పటిష్టత, ముక్తేశ్వర్ డ్యామ్-కర్మావత్ సరస్సు వరకు మోధేరా-మోతీ దౌ పైప్‌లైన్ పొడిగింపు, సంతాల్‌పూర్ తాలూకాలోని 11 గ్రామాలకు లిఫ్ట్ ఇరిగేషన్ స్కీమ్‌తో సహా అనేక ప్రాజెక్టులు ఉన్నాయి. కూడా ప్రకటించింది.

ఈ సందర్భంగా ప్రేక్షకులను ఉద్దేశించి ప్రసంగించిన ప్రధాని మోదీ, నిన్న గుజరాత్‌లోని మోర్బీలో శతాబ్దాల నాటి వేలాడే వంతెన కూలి మరణించిన వారిని కూడా గుర్తు చేసుకున్నారు. “మోర్బీ దుర్ఘటన తర్వాత నేను చాలా బాధపడ్డాను” అని ప్రధాని మోడీ అన్నారు.

“అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు చేయాలా వద్దా అని నేను కంగుతిన్నాను. కానీ మీ ప్రేమ మరియు సేవ మరియు కర్తవ్యాన్ని నిర్వర్తించే ‘సంస్కారం’ కారణంగా నన్ను దృఢమైన హృదయంతో ఇక్కడికి తీసుకువచ్చారు. బనస్కాంత అంటే ఉత్తర గుజరాత్ మొత్తం” అని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. అన్నాడు విరుచుకుపడే స్వరంతో.

అంతకుముందు రోజు ప్రధాని మోదీ స్టాచ్యూ ఆఫ్ యూనిటీ వద్ద సర్దార్ పటేల్‌కు నివాళులర్పించారు మరియు రాష్ట్రీయ ఏక్తా దివస్ సంబంధిత కార్యక్రమాలలో పాల్గొన్నారు.

2022లో ఏక్తా దివస్ యొక్క ప్రాముఖ్యతను ప్రధాన మంత్రి నొక్కిచెప్పారు, “ఇది మనకు స్వాతంత్ర్యం వచ్చి 75 సంవత్సరాలు పూర్తి చేసుకున్న సంవత్సరం మరియు మేము కొత్త తీర్మానాలతో ముందుకు సాగుతున్నాము.” కుటుంబమైనా, సమాజమైనా, దేశమైనా ప్రతి దశలోనూ ఐక్యత అవసరమని ప్రధాన మంత్రి అన్నారు. ఈ భావన దేశమంతటా 75,000 ఏక్తా పరుగుల రూపంలో ప్రతిచోటా వ్యక్తమవుతుందని ఆయన అన్నారు.

“సర్దార్ పటేల్ యొక్క దృఢ సంకల్పం నుండి దేశం మొత్తం స్పూర్తి పొందుతోంది. ప్రతి పౌరుడు దేశ ఐక్యత కోసం మరియు ‘పంచప్రాన్’ను ఉర్రూతలూగించేందుకు ప్రతిజ్ఞ చేస్తున్నారు” అని ఆయన అన్నారు.

“ఏక్తా దివస్ సందర్భంగా, సర్దార్ సాహెబ్ అప్పగించిన బాధ్యతను పునరుద్ఘాటించాలనుకుంటున్నాను” అని ప్రధాన మంత్రి వ్యాఖ్యానించారు. దేశ ఐక్యతను పటిష్టం చేయాల్సిన బాధ్యత పౌరులపై ఉందని, దేశంలోని ప్రతి పౌరుడు బాధ్యతాయుతంగా విధులు నిర్వర్తించేందుకు సిద్ధమైతేనే ఇది జరుగుతుందన్నారు.

“ఈ బాధ్యతాయుత భావనతో సబ్‌కా సాథ్, సబ్‌కా వికాస్, సబ్‌కా విశ్వాస్ మరియు సబ్‌కా ప్రయాస్‌లు సాకారం అవుతాయి మరియు భారతదేశం అభివృద్ధి పథంలో ముందుకు సాగుతుంది” అని ప్రధాన మంత్రి అన్నారు.

ఎలాంటి వివక్ష లేకుండా దేశంలోని ప్రతి ఒక్కరికీ ప్రభుత్వ విధానాలు చేరుతున్నాయన్నారు. గుజరాత్‌లోని సూరత్‌లోని ప్రజలకు అందుబాటులో ఉన్నంత సులువుగా అరుణాచల్ ప్రదేశ్‌లోని సియాంగ్ ప్రజలకు ఉచిత వ్యాక్సిన్‌లను అందుబాటులో ఉంచారని ప్రధాని ఉదాహరణలను తెలియజేస్తూ హైలైట్ చేశారు. AIIMS వంటి వైద్య సంస్థలు ఇప్పుడు గోరఖ్‌పూర్‌లోనే కాకుండా బిలాస్‌పూర్, దర్భంగా, గౌహతి, రాజ్‌కోట్ మరియు దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాలలో కూడా ఉన్నాయి.

తమిళనాడులోనే కాకుండా ఉత్తరప్రదేశ్‌లో కూడా డిఫెన్స్ కారిడార్ల అభివృద్ధి పనులు శరవేగంగా జరుగుతున్నాయని ఆయన తెలియజేశారు. వివిధ ప్రాంతాల్లో వివిధ భాషలు మాట్లాడుతున్నప్పటికీ, క్యూలో ఉన్న చివరి వ్యక్తిని కలుపుతూ ప్రభుత్వ పథకాలు భారతదేశంలోని ప్రతి ప్రాంతానికి చేరుతున్నాయని ప్రధాన మంత్రి పేర్కొన్నారు.

కెవాడియాలో జరిగిన మోర్బీ దుర్ఘటనపై ప్రధాని మోదీ తీవ్ర దిగ్భ్రాంతి వ్యక్తం చేశారు. తాను కెవాడియాలో ఉన్నప్పటికీ, మోర్బీలో జరిగిన దుర్ఘటన బాధితులతో తన హృదయం అనుసంధానమై ఉందని ఆయన అన్నారు. “ఒకవైపు దుఃఖంతో నిండిన హృదయం ఉంటే, మరోవైపు కర్మ మరియు కర్తవ్య మార్గం ఉంది” అని అతను చెప్పాడు.

రాష్ట్రీయ ఏక్తా దివస్‌లో కర్తవ్యం మరియు బాధ్యతల మార్గమే తనను ఇక్కడకు నడిపించిందని ఆయన నొక్కిచెప్పారు. నిన్నటి దుర్ఘటనలో ప్రాణాలు కోల్పోయిన వారందరికీ ప్రగాఢ సానుభూతి తెలిపిన ప్రధాని, బాధిత కుటుంబాలకు ప్రభుత్వం భుజం భుజం కలిపి నిలుస్తుందని హామీ ఇచ్చారు.

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నవంబర్ 1న గుజరాత్‌లోని మోర్బీలో పర్యటించనున్నారు.

ముఖ్యంగా, బనస్కాంతలోని తరద్‌లో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఆవిష్కరించిన ప్రాజెక్టులు బనస్కాంత, పటాన్ మరియు మెహసానాతో సహా 6 జిల్లాల్లోని 1,000 గ్రామాలకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తాయి.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

గుజరాత్ విషాదం గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ భావోద్వేగానికి గురయ్యారు

I’ve made it my mission to maintain you recent on all the newest happenings on this planet as of proper now, within the 12 months 2022, via this web site, and I’m sure that you’re going to discover this to be an pleasant expertise. Regardless of what the latest information might need to say, it stays a subject of intense curiosity.

It has all the time been our objective to speak with you and offer you up-to-date information and details about the information at no cost. information about electrical energy, levels, donations, Bitcoin buying and selling, actual property, video video games, shopper tendencies, digital advertising, telecommunications, banking, journey, well being, cryptocurrency, and claims are all included right here. You maintain seeing our messages as a result of we labored exhausting to take action. Due to the big variety of content material sorts, please don’t hesitate to

గుజరాత్ విషాదం గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ భావోద్వేగానికి గురయ్యారు

I’m sure you will discover the information I’ve ready and despatched out to be fascinating and helpful; going ahead, we need to embody recent options tailor-made to your pursuits each week.

data with out going by way of us first, so we are able to present you the newest and best information with out costing you a dime. The two of you might be taught the specifics of the information collectively, supplying you with a leg up. We’ll get to the following step when a little bit time has gone.

Our objective is to maintain you recent on all the latest information from across the globe by posting related articles on our web site, so that you could be all the time be one step forward. In this fashion, you will by no means fall behind the newest developments in that information.

గుజరాత్ విషాదం గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ భావోద్వేగానికి గురయ్యారు

The information tales I’ve shared with you’re both fully authentic or might be fully authentic to you and your viewers. Moreover, I’ve made all of this knowledge accessible to each one in every of you, together with Trending News, Breaking News, Health News, Science News, Sports News, Entertainment News, Technology News, Business News, and World News, so that you could be all the time be within the know, all the time be one step forward of the state of affairs, and all the time get in the present day’s information. The course that’s two steps forward of the present one ought to all the time be taken.

Read Entire Article🡽

Back to top button