adplus-dvertising
Hot Stories

విషాదానికి దారితీసింది ఏమిటి? ఇక్కడ కొన్ని కారణాలు ఉన్నాయి & More Trending News

గుజరాత్‌లోని మోర్బీ వంతెన ఆదివారం కూలిపోవడంతో 130 మందికి పైగా మరణించారు.

న్యూఢిల్లీ:

వేలాడే వంతెన అంటే ఏమిటి? ఇది భూమికి భారాన్ని ఎలా బదిలీ చేస్తుంది? మచ్చు నదిపై గుజరాత్‌లోని మోర్బీలో శతాబ్దాల నాటి వేలాడే వంతెన కూలిపోయి 134 మంది మరణించిన ఒక రోజు తర్వాత సోమవారం చాలా మంది మదిలో ఉన్న ప్రశ్నలు ఇవి.

వంతెన కూలిపోవడానికి ముందు, CCTV ఫుటేజీలో, కొంతమంది వ్యక్తులు సస్పెన్షన్ వంతెనను ఒక వైపు నుండి మరొక వైపుకు రాక్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు.

ఢిల్లీకి చెందిన ఇంజనీర్స్ ఇండియా లిమిటెడ్‌లో పనిచేస్తున్న స్ట్రక్చరల్ ఇంజనీర్ సప్తదీప్ సర్కార్ ఈ ప్రశ్నలకు సమాధానమిచ్చారు.

“సస్పెన్షన్ బ్రిడ్జి యొక్క డెక్, దాని స్వంత బరువుతో పాటు దానిపై నడిచే వ్యక్తుల బరువును భరించే, డక్టైల్ మెటీరియల్‌తో తయారు చేయబడిన మరియు ఉద్రిక్తతకు గురిచేసే నిలువు సస్పెండర్ల ద్వారా ఉంచబడుతుంది” అని అతను చెప్పాడు.

“ఈ సస్పెండర్‌లు ప్రధాన కేబుల్‌కు అనుసంధానించబడి ఉంటాయి, ఇది సాగేది మరియు ఉద్రిక్తతకు లోబడి ఉంటుంది.

“బ్రిడ్జ్ ద్వారా అనుసంధానించబడిన పాయింట్ల మధ్య విస్తరించి ఉన్న ప్రధాన కేబుల్, నిలువు ప్రధాన కాలమ్ పియర్‌ల ద్వారా మధ్యంతరంగా మద్దతు ఇస్తుంది, రెండు విధులను కలిగి ఉంటుంది. మొదటిది నిలువు సస్పెండర్‌లకు మద్దతు ఇవ్వడం మరియు రెండవది పైర్ల నిలువుత్వాన్ని నిర్వహించడం,” అతను అన్నారు.

మొత్తంమీద, డెక్ బరువు, ప్రజల ట్రాఫిక్‌తో సహా, కుదింపులో ఉన్న నిలువు స్తంభాల ద్వారా భూమికి బదిలీ చేయబడుతుంది, Mr సర్కార్ వివరించారు.

కాబట్టి, అటువంటి రకమైన వంతెన ఏ పాయింట్లలో అత్యంత హాని కలిగిస్తుంది? చాలా కొన్ని, అది మారుతుంది.

“మొదటగా, ప్రధాన కేబుల్, సస్పెండర్లు మరియు సస్పెండర్లు బ్రిడ్జ్ డెక్‌కి కనెక్ట్ అయ్యే పాయింట్లు అన్నీ విఫలమయ్యే అవకాశం ఉంది” అని మిస్టర్ సర్కార్ చెప్పారు.

“వాస్తవానికి, ప్రధాన కేబుల్‌కు సాధారణ తనిఖీలు మరియు వంతెన యొక్క సేవా వ్యవధిలో నిర్వహణ పరంగా చాలా శ్రద్ధ అవసరం. దీనికి కారణం దాని సేవ సమయంలో నిరంతరంగా ఉండే అలసట లోడ్” అని అతను చెప్పాడు.

అలసట లోడ్ అనేది ఒక పదార్థాన్ని పగుళ్లను అభివృద్ధి చేసే వరకు నిరంతరం కొంత శక్తికి గురిచేయడాన్ని సూచిస్తుంది.

మోర్బీలోని సస్పెన్షన్ బ్రిడ్జిని ప్రస్తావిస్తూ, వీడియోలో (CCTV ఫుటేజీ) చూసిన వ్యక్తులు ఉద్దేశపూర్వకంగా విక్షేపం సృష్టించినప్పటికీ, దాని కేబుల్‌లు అత్యంత సాగే పదార్థంతో కూడుకున్నవని, ఎక్కువసేపు అలాగే ఉండి ఉండాలని సర్కార్ చెప్పారు.

“అలాగే, విఫలమైన వంతెన ఇటీవల పునరుద్ధరించబడింది, కాబట్టి అలసట వైఫల్యం సాధ్యమయ్యే కారణం అని సురక్షితంగా తోసిపుచ్చవచ్చు” అని Mr సర్కార్ గమనించారు.

కాబట్టి అప్పుడు మార్గం ఇచ్చింది ఏమిటి? నిలువు సస్పెండర్లు వంతెన యొక్క డెక్‌ను కలిసే కనెక్షన్ పాయింట్లు దృష్టిని ఆకర్షించడానికి తదుపరి వరుసలో ఉన్నాయని స్ట్రక్చరల్ ఇంజనీర్ చెప్పారు.

“ఈ పాయింట్ల ద్వారా డెక్ మరియు వ్యక్తుల లోడ్లు సస్పెండర్లకు బదిలీ చేయబడతాయి. సస్పెండర్లు, లోడ్లను ప్రధాన కేబుల్కు బదిలీ చేస్తారు,” అని అతను వివరించాడు.

“నేను అర్థం చేసుకున్నట్లుగా, వంతెనపై ఉన్న వ్యక్తుల సమకాలిక మరియు ఉద్దేశపూర్వక కదలికల ద్వారా సృష్టించబడిన డైనమిక్ లోడింగ్ సస్పెండర్ యొక్క ఉమ్మడి కోణం నుండి వంతెన డెక్‌కు అధిక విక్షేపాన్ని సృష్టించింది,” అన్నారాయన.

భూమికి బలగాలను ప్రసారం చేయడంపై, Mr సర్కార్ ప్రధాన కేబుల్‌లు వాలులో ఉన్నాయని, అందువల్ల పీర్ జంక్షన్‌లోని కేబుల్‌లో టెన్షన్ సమాంతరంగా మరియు నిలువుగా ఉంటుందని చెప్పారు.

“ఈ శక్తి యొక్క క్షితిజ సమాంతర భాగం ఉద్రిక్తత ద్వారా రెండు చివర్లలో లంగరు వేయబడిన కేబుల్‌ల ద్వారా అందించబడుతుంది, నిలువు భాగం పైర్‌లో కుదింపును సృష్టిస్తుంది” అని అతను చెప్పాడు.

“వర్ణించిన ఈ పాయింట్లలో దేనిలోనైనా నిర్మాణ సమగ్రత రాజీపడినప్పుడు వైఫల్యం సంభవిస్తుంది” అని అతను ముగించాడు.

(శీర్షిక తప్ప, ఈ కథనం NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ప్రచురించబడింది.)

ఈ రోజు ఫీచర్ చేసిన వీడియో

I’ve made it my mission to maintain you recent on all the most recent happenings on the earth as of proper now, within the 12 months 2022, by way of this web site, and I’m sure that you will discover this to be an pleasant expertise. Regardless of what the latest information could need to say, it stays a subject of intense curiosity.

It has all the time been our aim to speak with you and give you up-to-date information and details about the information without cost. information about electrical energy, levels, donations, Bitcoin buying and selling, actual property, video video games, client tendencies, digital advertising and marketing, telecommunications, banking, journey, well being, cryptocurrency, and claims are all included right here. You hold seeing our messages as a result of we labored laborious to take action. Due to the big variety of content material sorts, please don’t hesitate to

I’m sure you will discover the information I’ve ready and despatched out to be fascinating and helpful; going ahead, we need to embody contemporary options tailor-made to your pursuits each week.

info with out going by means of us first, so we are able to present you the most recent and best information with out costing you a dime. The two of you could study the specifics of the information collectively, providing you with a leg up. We’ll get to the following step when somewhat time has gone.

Our aim is to maintain you recent on all the most recent information from across the globe by posting related articles on our web site, so that you could be all the time be one step forward. In this way, you will by no means fall behind the most recent developments in that information.

The information tales I’ve shared with you’re both utterly authentic or shall be utterly authentic to you and your viewers. Moreover, I’ve made all of this knowledge accessible to every one in every of you, together with Trending News, Breaking News, Health News, Science News, Sports News, Entertainment News, Technology News, Business News, and World News, so that you could be all the time be within the know, all the time be one step forward of the scenario, and all the time get right now’s information. The route that’s two steps forward of the present one ought to all the time be taken.

Back to top button